સવારે ખાલી પેટ પી લો આ વસ્તુની ચા, પછી તમે બની જશો હાથી જેટલા તાકતવર.

દોસ્તો લેમન ટી એટલે કે લીંબુની ચા સારા સ્વાસ્થ્યની સાથે અનેક સ્વાસ્થ્ય લાભો આપવામાં મદદરૂપ થાય છે. લેમન ટીનું નિયમિત સેવન શરીરમાંથી ઝેરી તત્વોને દૂર કરીને શરીરને શુદ્ધ કરવાનું કામ કરે છે અને શરીરને ઉર્જા પ્રદાન કરવામાં મદદરૂપ થાય છે.

લેમન ટીમાં જોવા મળતા પોષક તત્વો સારા સ્વાસ્થ્યની સાથે સાથે અનેક શારીરિક રોગોના લક્ષણોથી બચવા અને તેને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે અને શરીરને સ્વસ્થ રાખવામાં મદદરૂપ છે પરંતુ લેમન ટીનું વધુ પડતું સેવન કેટલીક શારીરિક સમસ્યાઓનું કારણ બની શકે છે. તેથી તેને હંમેશા મર્યાદિત માત્રામાં પીવી જોઇએ.

લેમન ટી કેવી રીતે બનાવવી જોઈએ?

સૌપ્રથમ એક ગ્લાસ પાણીને ઉકાળો અને જ્યારે પાણી ઉકળવા લાગે ત્યારે તેમાં ચા પત્તી, લીંબુનો રસ અને આદુ ઉમેરો. જો તમે તેને મીઠી બનાવવા માંગો છો, તો તમે સ્વાદ અનુસાર મધ અથવા ખાંડનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

લેમન ટીને અન્ય ચાની જેમ ગરમ પી શકાય છે. આ સિવાય ઉનાળામાં પોતાને હાઈડ્રેટ રાખવા માટે તમે તેને ઠંડુ કર્યા પછી પી શકો છો.

ખાલી પેટે લેમન ટીનું સેવન હ્રદયના સ્વાસ્થ્ય માટે ફાયદાકારક છે કારણ કે લેમન ટીમાં ફ્લેવોનોઈડ્સ મળી આવે છે, જે ધમનીઓમાં લોહી ગંઠાઈ જવાની પ્રક્રિયાને અટકાવે છે. જેના કારણે હાર્ટ એટેકનો ખતરો ઓછો થઈ જાય છે.

લેમન ટીમાં પોલિફીનોલ અને વિટામિન-સીની સાથે સાથે એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટ ગુણ જોવા મળે છે, જે શરીરમાં કેન્સરના કોષોને વધતા અટકાવવામાં મદદ કરે છે અને કેન્સરને રોકવામાં મદદરૂપ થાય છે, તેથી કેન્સરથી બચવા માટે ખાલી પેટે લેમન ટી પીવી ફાયદાકારક છે.

લેમન ટીમાં એન્ટિ-બેક્ટેરિયલ અને એન્ટિ-વાયરલ ગુણ હોય છે, જે ચેપને રોકવામાં મદદ કરે છે. આ સિવાય લેમન ટીનું નિયમિત સેવન શરદી અને ફ્લૂ સામે રક્ષણ આપે છે અને ગળામાં ખરાશની સમસ્યા પણ દૂર કરે છે.

લીંબુમાં કેલરીની માત્રા ઓછી જોવા મળે છે, જે વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. આ સિવાય લેમન ટીના સેવનથી મેટાબોલિઝમ વધે છે, જે વજન ઘટાડવામાં મદદરૂપ થઈ શકે છે. વજન ઓછું કરવા માટે તમારે મધ જોડે લેમન ટીનું સેવન કરવું જોઈએ

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

લેમન ટીનું નિયમિત સેવન કરવાથી હાઈ બ્લડ પ્રેશરને સામાન્ય રાખવામાં મદદ મળી શકે છે કારણ કે લીંબુમાં પોટેશિયમની વધુ માત્રા હોય છે, જે હાઈ બ્લડ પ્રેશરને ઘટાડવામાં અને તેને સામાન્ય રાખવામાં મદદ કરે છે.

લેમન ટીમાં વિટામિન-સી વધુ માત્રામાં હોય છે, જે ચેપ સામે રક્ષણ આપીને રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવામાં મદદ કરે છે. આ સિવાય એક સંશોધન મુજબ લીંબુમાં રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવાના ગુણ જોવા મળે છે. જે રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત રાખવામાં મદદરૂપ છે.

લેમન ટીમાં એન્ટી-બેક્ટેરિયલ ગુણ હોય છે, જે શ્વાસની દુર્ગંધ પેદા કરતા બેક્ટેરિયાને નષ્ટ કરવામાં મદદ કરે છે અને શ્વાસની દુર્ગંધ દૂર કરવામાં મદદરૂપ થાય છે.

દરરોજ લેમન ટીનું સેવન કરવાથી એજિંગ વિરોધી તરીકે કામ કરે છે, જે ત્વચાને યુવાન રાખવામાં મદદ કરે છે. આ સિવાય લેમન ટીમાં વિટામીન-સી ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે, તેથી રોજ ખાલી પેટ લેમન ટીનું સેવન કરવાથી ત્વચામાં ચમક આવે છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!