દરરોજ સવારે નરણા કોઠે કિશમિશ ને પલાળીને ખાઈ લેવાથી આટલી બીમારીઓ દૂર ભાગે છે…

દોસ્તો કિશમિશ ખાવાથી ઘણા સ્વાસ્થ્ય લાભ થઈ શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે કિશમિશની જેમ કિશમિશનું પાણી પણ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. કિશમિશને પાણીમાં 15-20 મિનિટ સુધી ઉકાળીને આ પાણીને આખી રાત રાખી સવારે ખાલી પેટે પીવાથી ઘણા સ્વાસ્થ્ય લાભ થાય છે.

કિશમિશના પાણીનું નિયમિત સેવન કરવાથી પેટ સંબંધિત સમસ્યાઓ જેવી કે કબજિયાત, ગેસ, એસિડિટીથી રાહત મળે છે. કિસમિસના પાણીમાં એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટ મોટી માત્રામાં જોવા મળે છે, જે આપણા શરીર માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

આ સિવાય કિશમિશનું પાણી લીવરમાં બાયોકેમિકલ પ્રક્રિયાને વધારે છે, જેના કારણે આપણું લોહી સ્વચ્છ બને છે. આ પાણીનું સતત 4-5 દિવસ સેવન કરવાથી આપણું પેટ સંપૂર્ણ રીતે ઠીક થઈ જાય છે.

કિશમિશનું પાણી પીવાથી આપણું પાચન સારું રહે છે અને આપણું લીવર પણ સારું કામ કરે છે. આ પાણીના સેવનના માત્ર 2 દિવસ પછી, તે આપણા શરીર પર ખૂબ જ સકારાત્મક અસર કરે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

કિશમિશના પાણીનું નિયમિત સેવન કરવાથી આપણા હૃદયના સ્વાસ્થ્ય પર ખૂબ જ સકારાત્મક અસર પડે છે. તેના સેવનથી હૃદયના રોગોથી બચી શકાય છે. જેના લીધે આપણને હાર્ટ એટેકનો ખતરો ઓછો થાય છે. આ સિવાય તે આપણા શરીરમાં LDL કોલેસ્ટ્રોલ એટલે કે ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલની સમસ્યાને દૂર કરે છે.

કિશમિશના પાણીનું નિયમિત સેવન કરવાથી આપણી ત્વચા પર ખૂબ જ સકારાત્મક અસર પડે છે. જે ફ્લેવોનોઈડ્સ, એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટથી ભરપૂર હોય છે અને ત્વચા પરની કરચલીઓ ઝડપથી ઘટાડવામાં ખૂબ મદદરૂપ થાય છે. તેના સેવનથી ત્વચા પરની કરચલીઓ દૂર કરી શકાય છે. દરરોજ સવારે તેને પીવાથી આપણે હંમેશા યુવાન દેખાઈએ છીએ.

કિસમિસના પાણીનું સેવન કરવાથી શરદી અને તાવ જેવી બીમારીઓથી બચી શકાય છે. વળી તેના પાણીમાં ફેનોલિક પોષક તત્વો મળી આવે છે, જે તેની એન્ટિ-બાયોટિક અને એન્ટિ-ઓક્સિડન્ટ અસરને કારણે તાવ જેવી બીમારીઓ થતી નથી.

કિસમિસનું પાણી નિયમિતપણે પીવાથી આપણું લીવર મજબૂત રહે છે અને તે આપણા શરીરના ચયાપચયના સ્તરને નિયંત્રિત કરવામાં ખૂબ મદદરૂપ થાય છે. જેના કારણે આપણા શરીરનું વજન નિયંત્રણમાં રહે છે.

કિશમિશના પાણીમાં શરીરની ગંદકી દૂર કરવાના ગુણ હોય છે, જે આપણા શરીરને ડિટોક્સ કરે છે. હકીકતમાં તેમાં કોપર અને આયર્ન ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે. આ સિવાય તેમાં વિટામિન્સ પણ જોવા મળે છે, જે શરીરમાં લાલ રક્તકણોને વધારે છે. કિશમિશના પાણીનું નિયમિત સેવન કરવાથી એનિમિયા જેવી બીમારી ક્યારેય થતી નથી.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!