આજથી જ તમારા ભોજનમાં શામેલ કરો આ સાત માંથી કોઈ એક વસ્તુ, મોટાપા થી મળશે 100% છુટકારો…

દોસ્તો વજન ઓછું કરીને ફીટ બની જવાથી આપણા વ્યક્તિત્વમાં તો નિખાર આવે જ છે સાથે સાથે તે આપણા શરીરને અનેક પ્રકારની બીમારીઓથી પણ બચાવે છે. તેથી મોટાભાગના લોકો શક્ય તેટલું ઝડપથી વજન ઘટાડવાના પ્રયાસમાં વિવિધ ઉપાય અપનાવતા હોય છે.

જોકે તેનું કારગર પરિણામ મળતું નથી. આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને કેટલીક એવી ચીજ વસ્તુઓ વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ, જે વજન ઓછું કરવા માટે કામ કરે છે.

સવારે ખાલી પેટે હૂંફાળા પાણીમાં મધ મિક્સ કરીને પીવાથી ઝડપથી વજન ઘટાડવામાં મદદ મળે છે. તમને જણાવી દઈએ કે મધમાં ફ્લેવોનોઈડ્સ, એન્ઝાઇમ્સ, વિટામિન્સ અને મિનરલ્સ ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે,

જે શરીરને દરેક રીતે સ્વસ્થ રાખે છે. વળી ગરમ પાણી સાથે મધનું સેવન કરવાથી આપણા શરીરનું મેટાબોલિઝમ વધે છે, જે વજન ઘટાડવામાં ઘણી મદદ કરે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

સવારે ખાલી પેટે પલાળેલી કિસમિસનું સેવન કરવાથી સ્થૂળતાની સમસ્યા ઓછી થઈ શકે છે. કિસમિસમાં કેલ્શિયમ, પોટેશિયમ અને આયર્ન ભરપૂર માત્રામાં હોય છે, જે શરીરને પૂરતું પોષણ પ્રદાન કરે છે. આ માટે દરરોજ સવારે ખાલી પેટે રાત્રે પલાળેલી કિસમિસનું સેવન કરવું જોઈએ, જેના કારણે દિવસભર ભૂખ નથી લાગતી અને વજન ઓછું કરવામાં સરળતા રહે છે.

નિયમિતપણે પલાળેલી બદામ ખાવાથી સ્થૂળતાની સમસ્યા જલ્દી દૂર થાય છે. હકીકતમાં પલાળેલી બદામમાં પ્રોટીન અને ઉચ્ચ ફાઈબર જોવા મળે છે. વળી આપણા શરીરમાં પ્રોટીન અને ફાઈબરની ભરપૂર માત્રાને કારણે આપણને વારંવાર ભૂખ નથી લાગતી, જેના કારણે આપણા શરીરમાં કેલરીની માત્રા ઓછી રહે છે. તેથી દરરોજ સવારે ખાલી પેટે પલાળેલી બદામનું સેવન કરવાથી ઝડપથી વજન ઘટાડવામાં મદદ મળે છે.

દરરોજ ખાલી પેટે પલાળેલા અખરોટ ખાવાથી વજન ઝડપથી ઘટાડી શકાય છે. તેમાં જોવા મળતા એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટ વજન ઘટાડવાની સાથે શરીરની બળતરા અને બ્લડ પ્રેશર ઘટાડવાનું પણ કામ કરે છે. આ સિવાય તેમાં રહેલા પ્રાકૃતિક ગુણો હૃદયને પણ સ્વસ્થ રાખે છે. દરરોજ નિયમિતપણે પલાળેલા અખરોટનું સેવન કરવાથી આપણા શરીરની ચરબી ઝડપથી બર્ન થાય છે.

ઘઉંના જ્વારામાં ઘણા પોષક તત્વો ભરેલા હોય છે, જે શરીરમાં ઝડપથી વજન ઘટાડવામાં અત્યંત ઉપયોગી માનવામાં આવે છે. આ સાથે તેના નિયમિત સેવનથી આપણું પાચનતંત્ર પણ સારું રહે છે. દરરોજ સવારે ઘઉંના ઘાસના જ્યુસનું સેવન કરવાથી આપણા શરીરની ચરબી જલ્દી ઓછી થાય છે, જેનાથી વજન ઓછું કરવામાં ખૂબ જ સરળતા રહે છે.

રોજ સવારે ખાલી પેટ પપૈયું ખાવાથી વજન ઓછું કરવામાં સરળતા રહે છે. હકીકતમાં પપૈયામાં ઉચ્ચ ફાઈબર જોવા મળે છે, જેના કારણે આપણા પેટની પાચન તંત્ર સ્વસ્થ રહે છે. તેના નિયમિત સેવનથી આપણા માટે મળને બહાર કાઢવાનું ખૂબ જ સરળ બની જાય છે, જેના કારણે શરીરમાંથી તમામ પ્રકારના હાનિકારક ઝેર દૂર થાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

નિયમિતપણે સવારે ખાલી પેટ ગ્રીન-ટી પીવાથી પણ ઝડપથી વજન ઘટે છે. તમને જણાવી દઈએ કે ગ્રીન ટીમાં કેફીન અને કેટેચીન ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે, જે આપણા શરીરમાં મેટાબોલિઝમને વેગ આપે છે અને તેના કારણે આપણે ચરબી ઝડપથી બર્ન કરીએ છીએ. એક અભ્યાસ દર્શાવે છે કે ખાલી પેટ ગ્રીન ટી પીવાથી દરરોજ લગભગ 75-100 કેલરી બર્ન થાય છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!