છેલ્લા 100 વર્ષોથી દવાની જેમ કામ કરે છે અશ્વગંધા, આ રીતે ખાવાથી દુર ભાગે છે બીમારીઓ…

દોસ્તો અશ્વગંધા પ્રાચીન સમયથી આયુર્વેદમાં વપરાતી અસરકારક દવા છે. વળી અશ્વગંધા ના સેવન થી ઘણી ગંભીર બીમારીઓ અને શારીરિક સમસ્યાઓ થી બચી શકાય છે.

તમને જણાવી દઈએ કે અશ્વગંધા માં ઘણા નાના-મોટા ગુણ છુપાયેલા છે, જે આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. વળી પુરુષોમાં સેક્સ પાવરની નબળાઈને દૂર કરવા માટે અશ્વગંધાનો રામબાણ ઉપાય માનવામાં આવે છે.

અશ્વગંધાનું નિયમિત સેવન હાર્ટ એટેક અને અન્ય હાર્ટ સંબંધિત બીમારીઓનું જોખમ ઘટાડે છે. તેમાં જોવા મળતા એન્ટીઓક્સીડેન્ટ અને એન્ટી-ઈન્ફ્લેમેટરી ગુણ પણ કોલેસ્ટ્રોલ ઘટાડવામાં ખૂબ મદદરૂપ છે. વળી તેના સેવનથી હૃદયની માંસપેશીઓ મજબૂત થાય છે અને કોલેસ્ટ્રોલનું પ્રમાણ ઘટે છે.

અશ્વગંધાનો ઉપયોગ ડાયાબિટીસના દર્દીઓ માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. તમને જણાવી દઈએ કે ડાયાબિટીસ એક એવો રોગ છે, જેને નિયંત્રણમાં રાખવું ખૂબ જ જરૂરી છે. જોકે અશ્વગંધાનું સેવન કરવાથી શરીરમાં બ્લડ શુગરના સ્તરમાં નોંધપાત્ર ઘટાડો થાય છે, જેનાથી શરીરમાં ઈન્સ્યુલિનની માત્રા પણ વધે છે, જેનાથી શુગરની માત્રા ઓછી થઈ શકે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

દરરોજ યોગ્ય માત્રામાં અશ્વગંધાનું સેવન કરવાથી લીવરના રોગોથી બચી શકાય છે. હા, અશ્વગંધા માં જોવા મળતા ગુણો લીવર માં સોજા ની સમસ્યા ને દૂર કરવામાં ખુબ મદદગાર છે. વળી રાત્રે સૂતા પહેલા દૂધ સાથે તેનું સેવન કરવાથી ફેટી લિવરની સમસ્યા ઓછી થાય છે અને તેનું નિયમિત સેવન કરવાથી લીવર ડીટોક્સીફાઈડ રહે છે, જેથી લીવરને હાનિકારક ટોક્સિન્સની ખરાબ અસરથી બચાવી શકાય છે.

અશ્વગંધાનું સેવન કરવાથી ઊંઘ ન આવવાની સમસ્યા પણ દૂર થાય છે. હા, અશ્વગંધાનાં પાનમાં ટ્રાયથિલિન ગ્લાયકોલ નામનું સંયોજન હોય છે જે સારી અને પૂરતી ઊંઘ મેળવવામાં મદદ કરે છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!