સવાર-સાંજ ચા પીવાથી પણ ડોક્ટર પાસે ગયા વિના રોગો રહે છે દૂર, બચે છે હજારો રૂપિયાનો ખર્ચો…

દોસ્તો ચાના ઘણા પ્રકાર હોય છે, જે પૈકી આજે અમે તમને કેટલીક ચાના ફાયદાઓ વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ. તમને જણાવી દઈએ કે મોટાભાગની ચામાં હાજર એન્ટીઓક્સીડેન્ટ રોગપ્રતિકારક શક્તિને યોગ્ય રાખે છે અને તે આપણને ઘણી બીમારીઓથી દૂર રાખે છે.

ચા આપણી વૃદ્ધત્વની ગતિને ધીમી કરે છે અને આપણા શરીરમાં વૃદ્ધત્વને કારણે થતા નુકસાનને પણ ઘટાડે છે. વળી ચામાં ફ્લોરાઈડ હોય છે, જે આપણા હાડકાંને મજબૂત બનાવે છે અને આપણા દાંતને કીડા થવાથી બચાવે છે.

આ સાથે ચામાં હાજર કેફીન અને ટેનીન આપણા શરીરને ઉર્જા પ્રદાન કરે છે અને એમિનો એસિડ આપણા મનને વધુ સજાગ અને શાંત રાખવાનું કામ કરે છે.

ચામાં રહેલા એન્ટિજેન્સ આપણા શરીરમાં એન્ટી-બેક્ટેરિયલ ક્ષમતા પ્રદાન કરે છે. વળી ચા પર થયેલા ઘણા સંશોધનોમાં જાણવા મળ્યું છે કે ચા કેન્સર, હાઈ કોલેસ્ટ્રોલ, એલર્જી, લીવર વગેરે જેવી બીમારીઓ માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

તમને જણાવી દઈએ કે ગ્રીન ટી પીવામાં સૌથી વધુ ફાયદાકારક છે, કારણ કે તેમાં હાજર એન્ટીઓક્સીડેન્ટ આપણા શરીરની ચરબી ઘટાડે છે અને તે 70 ટકા કેલરી ઘટાડવાની ક્ષમતા ધરાવે છે.

આદુની ચા એક પ્રાચીન અને આયુર્વેદિક ચા છે, તે સમગ્ર વિશ્વમાં ખૂબ જ પસંદ કરવામાં આવે છે. શિયાળામાં આદુની ચા ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. આદુ સ્વભાવે ગરમ હોય છે અને તેનું સેવન કરવાથી શરીરમાં ગરમી આવે છે અને આળસ પણ દૂર થાય છે.

ફુદીનાની ચા પણ વજન ઘટાડવામાં અને પાચન સુધારવામાં પણ મદદ કરે છે. આ સાથે ફુદીનાની ચા આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે પણ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

ગુલાબની ચા પણ આપણા શરીર અને સ્વાસ્થ્ય બંને માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. તમને જણાવી દઈએ કે ગુલાબની ચા તાજી ગુલાબની કળીઓમાંથી બનાવવામાં આવે છે અને તે આપણા ચહેરાને પણ નિખારે છે. વળી ગુલાબમાં વિટામીન A, B3, C, D, E હોય છે, જે આપણા શરીરને ઘણા ચેપથી બચાવે છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!