ખંજવાળ, ત્વચા રોગ માટે કારગર છે આ વસ્તુ, લગાવતાની સાથે જ મળે છે 100% પરિણામ…

દોસ્તો ગ્લિસરીન રંગહીન અને ગંધહીન પ્રવાહી છે, જે વનસ્પતિ તેલમાંથી કાઢવામાં આવે છે. વળી ગ્લિસરીન સ્વાદમાં મીઠો હોય છે અને તેનાથી ઘણા સ્વાસ્થ્યવર્ધક લાભ થઈ શકે છે. ગ્લિસરીનનો ઉપયોગ સ્વીટનર્સ, બાયોડીઝલ, દવાઓ અને વિવિધ બ્યુટી પ્રોડક્ટ્સ બનાવવા માટે થાય છે.

ગ્લિસરીનનો ખાસ ઉપયોગ સુંદરતા વધારવા અને ત્વચા સંબંધિત ઘણી સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટે કરવામાં આવે છે. આ સિવાય વાળને સ્વસ્થ, મજબૂત અને મુલાયમ રાખવા માટે પણ ગ્લિસરીન ઉપયોગી છે. આવી સ્થિતિમાં આજના આ લેખમાં અમે તમને ગ્લિસરીન થી થતા ફાયદાઓ વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ.

ગ્લિસરીન ત્વચા માટે ઉત્તમ મોઇશ્ચરાઇઝર છે, જે ત્વચાને કુદરતી ચમક આપવામાં મદદ કરે છે. દરરોજ ત્વચા પર ગ્લિસરીનનો ઉપયોગ કરવાથી ત્વચા પર ભેજ જળવાઈ રહે છે, જેના કારણે ત્વચા નરમ અને સ્વસ્થ દેખાય છે.

ગ્લિસરીન ત્વચાનું પીએચ સંતુલન જાળવવામાં મદદ કરે છે. જો તમે દરરોજ તમારા ચહેરા પર ગ્લિસરીનનો ઉપયોગ કરો છો, તો તે તમારી ત્વચાને સૂર્યના હાનિકારક યુવી કિરણોને કારણે થતા નુકસાનથી પણ બચાવે છે. વળી ત્વચાને સ્વસ્થ અને સુંદર રાખવામાં પણ મદદ કરે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

નિષ્ણાતોના મતે ગ્લિસરીન ખંજવાળમાં રાહત આપી શકે છે. ઘણા પ્રકારના ચામડીના રોગોમાં, ખંજવાળ એ એક એવું લક્ષણ છે, જે સૌથી વધુ અગવડતાનું કારણ બને છે. આવી સ્થિતિમાં તમારે ગ્લિસરિનનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. હકીકતમાં ગ્લિસરિનમાં એન્ટિપ્રાયરેટિક ગુણો જોવા મળે છે, જે ખંજવાળથી રાહત મેળવવામાં મદદ કરે છે. આ સિવાય ગ્લિસરીન ઘા મટાડવામાં પણ મદદરૂપ છે.

તમે ધ્યાન આપ્યું હોય તો ધૂળ, માટી અને પ્રદૂષણના કારણે ઉંમર પહેલા ચહેરા પર વૃદ્ધત્વના ચિહ્નો દેખાવા લાગે છે. આવી સ્થિતિમાં, તમે ગ્લિસરીનનો ઉપયોગ કરી શકો છો. હકીકતમાં ગ્લિસરિનમાં એન્ટિ-એજિંગ ગુણો જોવા મળે છે, જે ત્વચાની વૃદ્ધત્વની અસરને ઓછી કરીને ત્વચાને યુવાન રાખવામાં મદદ કરે છે.

ગ્લિસરીનના ઉપયોગથી ત્વચાની સુંદરતા તો વધે જ છે, પરંતુ ત્વચાના અનેક રોગોથી પણ બચી શકાય છે. વાસ્તવમાં ગ્લિસરિનમાં ઘણા એન્ટિફંગલ ગુણો મળી આવે છે, જે ત્વચાને સુરક્ષિત કરે છે અને ખરજવું અને સૉરાયિસસ જેવા ચામડીના રોગોના લક્ષણોને ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

તમે હોઠ અને પગની એડી માટે પણ ગ્લિસરીનનો ઉપયોગ કરી શકો છો. ગ્લિસરીનના ભેજયુક્ત ગુણો શુષ્ક અને ફાટેલી એડી અને હોઠને સ્વસ્થ રાખવાનું કામ કરે છે. આ માટે તમે રાત્રે હોઠ પર ગ્લિસરીન લગાવીને સૂઈ જાઓ.

ત્વચા પર ખીલ અને બ્લેકહેડ્સની સમસ્યાથી છુટકારો મેળવવા માટે પણ ગ્લિસરીનનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. ત્વચામાં ભેજની ઉણપ ખીલ થવાનું એક મોટું કારણ છે, તેનાથી બચવા માટે ગુલાબજળ સાથે ગ્લિસરીનનો ઉપયોગ કરો અને બ્લેકહેડ્સની સમસ્યાથી છુટકારો મેળવવા માટે તમે મુલતાની માટી સાથે ગ્લિસરીનનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ગ્લિસરીનનો ઉપયોગ વાળ માટે પણ સારો માનવામાં આવે છે. આ સિવાય ગ્લિસરીનમાં હાજર એન્ટીફંગલ ગુણો વાળમાંથી ડેન્ડ્રફની સમસ્યાને દૂર કરે છે અને વાળને સ્વસ્થ અને મજબૂત રાખવામાં મદદરૂપ છે. આ જ કારણ છે કે ગ્લિસરીનનો ઉપયોગ ઘણા પ્રકારના કન્ડિશનરમાં પણ થાય છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!