યુવાનીઓની મનપસંદ ની આ વસ્તુ ખાઈ લેવાથી થાય છે અધધ નુકસાન, શરીર બની જાય છે હૃદય રોગનું શિકાર…

દોસ્તો નૂડલ્સને મેદો, ઘઉં, ચોખા, બાજરી અથવા અન્ય પ્રકારના લોટનો ઉપયોગ કરીને બનાવવામાં આવે છે. જેને ખાવા માટે ગરમાગરમ પાણી અને તેલમાં બનાવવામાં આવે છે.

બાળકો હોય કે મોટા, નૂડલ્સ એ મોટાભાગના લોકોનો ફેવરિટ ખોરાક છે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે નૂડલ્સ ખાવાથી શરીરને કેટલા નુકસાન થઈ શકે છે. જો ના, તો આજના આ લેખમાં અમે તમને જેના વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ.

વાસ્તવમાં નૂડલ્સ મેદામાંથી બને છે, જેના કારણે શરીરમાં ડીહાઈડ્રેશનની સમસ્યા થઈ શકે છે. આ સિવાય નૂડલ્સ ખાવાથી ઘણી ગંભીર શારીરિક બીમારીઓ થઈ શકે છે. આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને આ લેખમાં જણાવીશું કે નૂડલ્સ ખાવાથી શરીરને કયા કયા નુકસાન થઈ શકે છે.

નૂડલ્સ ખાવાથી સ્થૂળતા વધી શકે છે. વાસ્તવમાં નૂડલ્સમાં કાર્બોહાઇડ્રેટ્સની સાથે-સાથે ચરબી અને સંતૃપ્ત ચરબીની માત્રા વધુ હોય છે, જે સ્થૂળતાનું કારણ બને છે. તેથી જો તમે વધુ નૂડલ્સનું સેવન કરો છો, તો તે સ્થૂળતાનું કારણ બની શકે છે. તે જ સમયે, સ્થૂળતા ઘણા શારીરિક રોગો જેમ કે ડાયાબિટીસ, થાઇરોઇડ વગેરેને જન્મ આપી શકે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

સગર્ભા સ્ત્રીઓ માટે નૂડલ્સ ખાવું નુકસાનકારક છે. વાસ્તવમાં નિષ્ણાતોના જણાવ્યા અનુસાર, નૂડલ્સમાં સોડિયમ અને MSG એટલે કે (મોનોસોડિયમ ગ્લુટામેટ)ની માત્રા ગર્ભવતી મહિલાઓના સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક છે. તેથી નૂડલ્સનું વધુ પડતું સેવન કરવાથી કસુવાવડ થઈ શકે છે.

નૂડલ્સ ખાવાથી હૃદય, કિડની અને લીવરને લગતી બીમારીઓ થઈ શકે છે. ખરેખર, નૂડલ્સમાં પ્રોપ્લીન ગ્લાયકોલ નામનું તત્વ હાજર છે, જે નૂડલ્સને બગડતા અટકાવે છે. આ તત્વ હૃદય, કિડની અને લીવરને નુકસાન પહોંચાડે છે, તેથી નૂડલ્સનું વધુ પડતું સેવન અંગોને નુકસાન પહોંચાડે છે.

નૂડલ્સ ખાવાથી કોલેસ્ટ્રોલનું પ્રમાણ વધી શકે છે, તેથી નૂડલ્સ વધુ ખાવાનું ટાળો. જો કોઈ વ્યક્તિને કોલેસ્ટ્રોલની સમસ્યા હોય તો તે વ્યક્તિએ નૂડલ્સનું સેવન ટાળવું જોઈએ. નૂડલ્સમાં કાર્બોહાઇડ્રેટ્સનું પ્રમાણ વધુ હોય છે,

તેથી નૂડલ્સનું વધુ પડતું સેવન લોહીમાં હાજર સુગરનું સ્તર વધારી શકે છે. આ સિવાય નૂડલ્સમાં કોઈપણ પ્રકારનું પ્રોટીન અને મિનરલ્સ હોતા નથી, તેથી નૂડલ્સ ખાવું સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક છે.

તમને જણાવી દઈએ કે મોનોસોડિયમ ગ્લુટામેટનો ઉપયોગ નૂડલ્સમાં સ્વાદ આપવા અથવા સ્વાદ વધારવા માટે થાય છે પરંતુ તેની આડઅસર એલર્જી, બળતરા, માઈગ્રેન, માથાનો દુખાવો વગેરેનું કારણ બની શકે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

નૂડલ્સમાં સોડિયમ ભરપૂર માત્રામાં હોય છે, તેથી નૂડલ્સનું વધુ પડતું સેવન હાઈ બ્લડ પ્રેશરનું કારણ બની શકે છે. વળી હાઈ બ્લડ પ્રેશરથી પીડિત વ્યક્તિઓએ નૂડલ્સનું સેવન કરવાનું ટાળવું જોઈએ.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!