આ રીતે ચહેરા પર લગાવી દેશો ટામેટાનો રસ, તો ચહેરો બની જશે એકદમ ચમકદાર, ખીલ ડાઘ થી મળશે મુક્તિ…

દોસ્તો ટામેટાંને ચહેરા પર લગાવવાથી ઘણા સ્વાસ્થ્યવર્ધક લાભ થઈ શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે ટામેટા એક પ્રકારનો છોડ છે, જેના ફળનો ઉપયોગ શાકભાજી તરીકે થાય છે. ટામેટાંનો રંગ પાક્યા પછી એકદમ લાલ થઈ જાય છે અને તેનો સ્વાદ પણ ઘણો સારો હોય છે.

ટામેટાંનો ઉપયોગ વિવિધ વાનગીઓ બનાવવા, સલાડ બનાવવા અને ચટણી બનાવવા વગેરે માટે થાય છે. આ સાથે ટામેટા ખાવામાં ખૂબ જ સ્વાદિષ્ટ હોય છે એટલા જ ત્વચા સંબંધિત ફાયદાઓ ધરાવે છે. હા, પાકા ટામેટાંનો ઉપયોગ હંમેશા ચહેરા પર કરવામાં આવે છે, જે ત્વચા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

ટામેટામાં ઉર્જા, પ્રોટીન, ચરબી, કાર્બોહાઈડ્રેટ, ફાઈબર, કેલ્શિયમ, આયર્ન, ફોસ્ફરસ, મેગ્નેશિયમ, ઝીંક, કોપર, સોડિયમ, પોટેશિયમ, થાઈમીન, નિયાસિન, ફોલેટ, વિટામીન સી, વિટામીન ઈ, વિટામીન K, વિટામીન B6 જેવા પોષક તત્વો મળી આવે છે. આ ઉપરાંત ટામેટામાં ફેટી એસિડ ટોટલ સેચ્યુરેટેડ, ફેટી એસિડ ટોટલ પોલિસેચ્યુરેટેડ, ફેટી એસિડ ટોટલ મોનોઅનસેચ્યુરેટેડ જેવા ગુણો પણ જોવા મળે છે.

ટામેટાને ચહેરા પર લગાવવાથી તૈલીય ત્વચાની સમસ્યાથી છુટકારો મેળવી શકાય છે. હકીકતમાં પાકેલા ટામેટાંમાં મળતા પોષક તત્વો ચહેરા પરથી વધારાનું તેલ સાફ કરવામાં મદદ કરે છે. તૈલીય ત્વચાને કારણે ચહેરા પર ખીલની સમસ્યા ઉભી થાય છે, જેને ટામેટાં લગાવવાથી દૂર કરી શકાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ટામેટાને ચહેરા પર લગાવવાથી ખીલ અને પિમ્પલ્સની સમસ્યાથી બચી શકાય છે. હકીકતમાં ટામેટાંમાં એન્ટિ-બેક્ટેરિયલ અને એન્ટિ-ફંગલ ગુણ હોય છે જે ત્વચાની ગંદકીને સાફ કરવામાં અને ખીલ અને પિમ્પલ્સની સમસ્યાને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.

જે લોકો ખીલ અને પિમ્પલ્સની સમસ્યાથી પરેશાન છે, એવા લોકોએ પાકા ટામેટાંનો રસ દરરોજ ચહેરા પર લગાવવો જોઈએ. આમ કરવાથી આ સમસ્યાથી છુટકારો મેળવી શકાય છે.

ચહેરા પર ટામેટા લગાવવાથી ચહેરાના રંગને નિખારી શકાય છે. જે લોકોનો રંગ ખૂબ જ કાળો હોય અથવા ટેનિંગને કારણે ચહેરો કાળો થઈ ગયો હોય, તેઓ દરરોજ પાકેલા ટામેટાંને ચહેરા પર લગાવવાથી રંગ સ્પષ્ટ અને ચમકદાર બને છે. ટામેટાંમાં જોવા મળતા પોષક તત્વો ત્વચાને કુદરતી સૌંદર્ય પ્રદાન કરવાની સાથે ત્વચાને છેવાડાથી સ્વસ્થ રાખવામાં મદદ કરે છે.

ટામેટાને ચહેરા પર લગાવવાથી સન ટેનિંગને કારણે ચહેરાના રંગમાં ફેરફારની સમસ્યા ઠીક થઈ જાય છે. હકીકતમાં ટેનિંગની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે ટામેટા ખૂબ જ ફાયદાકારક છે કારણ કે ટામેટાંમાં વિટામિન સી, વિટામિન કે જેવા ઘણા પોષક તત્વો મળી આવે છે, જે ત્વચાને સૂર્યના કિરણોથી બચાવવામાં મદદ કરે છે. વળી પાકેલા ટામેટાંને પીસીને અથવા તેના ટુકડા ચહેરા પર લગાવવાથી ટેનિંગ દૂર થાય છે.

ચહેરા પર ટામેટાંનો ઉપયોગ કરવાથી તે વ્હાઇટહેડ્સ અને બ્લેકહેડ્સને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. ટામેટાંનો ઉપયોગ ચહેરા પર સ્ક્રબ તરીકે કરી શકાય છે. ચહેરા પરની ગંદકી અને પ્રદૂષણને કારણે વ્હાઇટહેડ્સ અને બ્લેકહેડ્સની સમસ્યા ઉભી થાય છે,

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

તેને દૂર કરવા માટે ટામેટામાં થોડી ખાંડ નાખીને સ્ક્રબ કરવાથી ખૂબ જ ફાયદો થાય છે. ટામેટાને ચહેરા પર લગાવવાથી તે ત્વચાને સ્વસ્થ રાખવામાં મદદ કરે છે. ટામેટાંમાં એન્ટીઓક્સીડેન્ટ જેવા અનેક ગુણ હોય છે જે ત્વચાને કુદરતી રીતે સ્વસ્થ રાખવામાં મદદ કરે છે.

વળી ત્વચાની કોઈપણ પ્રકારની સમસ્યા અથવા રોગની સારવાર માટે ટામેટાંનો ઉપયોગ કરવાની ભલામણ કરવામાં આવે છે, તેથી ચહેરા પર તેનો ઉપયોગ કરવો ખૂબ જ ફાયદાકારક બને છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!