તમારી સેક્સ લાઈફને ખૂબ જ શાનદાર બનાવી દેશે આ વનસ્પતિ, પાર્ટનર ને આપી શકશો પૂરતો સંતોષ…

દોસ્તો એખરો ઔષધીય ગુણોથી સમૃદ્ધ છોડ છે, જેને કોકિલાક્ષ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. આ છોડ નદી, તળાવો નજીક અને ભીની માટીમાં ઉગી નીકળતો હોય મળે છે. જોકે એખરોના ઔષધીય ગુણોને લીધે તેનો ઉપયોગ પ્રાચીન કાળથી જાતીય સમસ્યાઓના ઉપચાર માટે કરવામાં આવે છે.

ખાસ કરીને પુરુષોની જાતીય શક્તિ વધારવા અને શુક્રાણુઓની સંખ્યા વધારવામાં એખરો ખૂબ જ અસરકારક રીતે કામ કરે છે. આ ઉપરાંત એખરોનો ઉપયોગ બળતરા, સંધિવા, પેશાબના રોગો, ડાયાબિટીસ, પેટ ફૂલવું, કમળો અને લોહીની ખામી જેવા રોગોના નિવારણ અને સારવાર માટે પણ થાય છે. એખરોમાં પ્રોટીન, કાર્બોહાઇડ્રેટ, પાણી, આયર્ન, સોડિયમ અને ફોસ્ફરસ જેવા અનેક પોષક તત્વો મળી આવે છે, જે સ્વાસ્થયની દષ્ટિએ ખૂબ જ ગુણકારી છે.

ઝાડાની સમસ્યા થવા પર એખરોનું સેવન કરવાથી ઝાડાની સમસ્યામાં ફાયદો થાય છે. વાસ્તવમાં આયુર્વેદ મુજબ એખરોના બીજનું ચૂર્ણ ઝાડા દરમિયાન દહીં સાથે ખાવાથી ઝાડાની સમસ્યામાં આરામ મળે છે.

જો કોઈ વ્યક્તિ પેશાબને લગતી સમસ્યાઓ જેમ કે વારંવાર પેશાબ કરતી વખતે બળતરા અથવા દુખાવો વગેરેથી છુટકારો મેળવવા માંગતો હોય તો તેને એખરોનું સેવન કરવું જોઈએ. જેનાથી પીવાથી મૂત્ર સંબંધી વિકૃતિઓ દૂર થાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

એખરોમાં જોવા મળતા ઔષધીય ગુણો ડાયાબિટીસને રોકવા અને અટકાવવામાં મદદરૂપ છે. આ માટે ડાયાબિટીસના દર્દીઓએ તાલમખાનાના બીજમાંથી બનાવેલો ઉકાળો લેવો જોઈએ. વળી એખરોના બીજમાંથી બનાવેલ ઉકાળો ખાવાથી લોહીમાં હાજર સુગરનું સ્તર નિયંત્રણમાં રહે છે.

જો કોઈ વ્યક્તિને અનિદ્રા એટલે કે ઊંઘ ન આવવાની સમસ્યા હોય તો તે વ્યક્તિએ એખરોના મૂળને પાણીમાં ઉકાળીને તે પાણીનું સેવન કરવું જોઈએ. આ પાણીનું સેવન કરવાથી અનિદ્રાની સમસ્યા દૂર થાય છે.

એખરોનું સેવન કમળાના નિવારણ અને નિવારણ માટે ફાયદાકારક છે. આ માટે એખરોના પાનનો ઉકાળો બનાવી 15-20 મિલીલીટરની માત્રામાં કમળાના દર્દીઓને આપવાથી કમળો મટે છે. જો કોઈ વ્યક્તિને શ્વાસ સંબંધી રોગ હોય અથવા કોઈ કારણસર શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થતી હોય તો તે વ્યક્તિએ એખરોનું સેવન કરવું જોઈએ, જેનાથી તમને તરત જ રાહત મળશે.

વળી પથરીથી પીડાતા દર્દીઓએ પણ એખરોનું સેવન કરવું જોઈએ કારણ કે તેમાં મૂત્રવર્ધક ગુણધર્મો હોય છે, જે મૂત્રની માત્રામાં વધારો કરીને મૂત્રમાર્ગ દ્વારા શરીરમાંથી પથરીને બહાર કાઢવામાં મદદ કરે છે.

આજની અસંતુલિત જીવનશૈલી અને આહારની સેક્સ લાઈફ પર ખરાબ અસર પડી રહી છે, જેના કારણે સેક્સ સંબંધિત સમસ્યાઓ થવા લાગી છે. જોકે એખરોના ઉપયોગથી સેક્સ લાઈફ સુધરે છે. હકીકતમાં સેક્સ ક્ષમતા વધારવા માટે એખરોના ચૂર્ણમાં 2-4 ગ્રામ સાકર ભેળવીને ગરમ દૂધ સાથે પીવો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જો કોઈ વ્યક્તિ કમરના દુખાવાથી પરેશાન હોય તો એખરોના પાનને પીસીને પેસ્ટ બનાવીને આ પેસ્ટને કમર કે સાંધા પર લગાવવાથી પીડામાં અસરકારક રાહત મળે છે. એખરોમાં ઔષધીય ગુણધર્મો છે, જે પીડા અને બળતરા ઘટાડે છે. આ સાથે તેનાથી સંધિવાથી થતા સાંધામાં દુખાવો અને સોજો ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

જો તમે હવામાનમાં ફેરફારને કારણે ઉધરસની સમસ્યાથી પરેશાન છો તો તમે એખરોને ઘરેલુ ઉપચાર તરીકે લઈ શકો છો. હકીકતમાંકફની સમસ્યાથી છુટકારો મેળવવા માટે એખરોના પાનનો પાવડર બનાવી તેમાં મધ મિક્સ કરીને તેનું સેવન કરો.

એખરો પુરૂષ સેક્સ પાવર વધારવા અને શુક્રાણુઓની સંખ્યા વધારવામાં ખૂબ જ અસરકારક રીતે કામ કરે છે. આ સાથે શુક્રાણુઓની સંખ્યા વધારવા માટે એખરોના બીજનો પાવડર બનાવીને તેમાં સફેદ મુસળીનો પાઉડર અને બિયાં સાથેનો દાણો સમાન માત્રામાં ભેળવો અને ટેબલ ઉપયોગ દરરોજ 2-4 ગ્રામ આ ચુર્ણ દૂધ સાથે કરવો જોઈએ.

જો કોઈ વ્યક્તિ લોહી સંબંધિત બીમારીઓથી પરેશાન હોય તો તેના માટે એખરો ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. વળી લોહી સંબંધિત રોગોથી છુટકારો મેળવવા માટે તમારે 1-2 ગ્રામ એખરોના બીજનું ચૂર્ણ પાણી સાથે લેવું જોઈએ.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!