ખભાના દુખાવાથી ચપટી વગાડતાં મળશે રાહત, જો અપનાવી લેશો આ નાનકડો ઉપાય….

દોસ્તો ખભાના દુખાવાથી છુટકારો મેળવવા માટે ઘણા આયુર્વેદિક ઉપાયો અજમાવવા આવે છે. તમને જણાવી દઈએ કેખભાને શરીરનો મહત્વપૂર્ણ અને સૌથી સક્રિય ભાગ માનવામાં આવે છે, જે હાથની લગભગ તમામ પ્રવૃત્તિઓ સાથે જોડાયેલ છે.

ખભામાં દુખાવાની સમસ્યા હાલમાં લગભગ દરેક ઉંમરના લોકોને પરેશાન કરે છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે પણ આ સમસ્યાથી પરેશાન છો તો તમે ખભાના દુખાવાની સારવાર માટે ઘણી આયુર્વેદિક દવાઓ અપનાવી શકો છો, જેનો ઉપયોગ કરીને આ સમસ્યા દૂર કરી શકાય છે.

ખભાનો દુખાવો થવા પાછળના કેટલાક કારણો

1. ખભાની ઈજા. ખભાનું ફ્રેક્ચર. સંધિવાની સમસ્યા. ટેન્ડિનિટિસ. મચકોડ અને તાણ. અસ્થિવા. સેપ્ટિક સંધિવા

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ખભાના દુખાવાથી છૂટકારો મેળવવાના કેટલાક આયુર્વેદિક ઉપચાર

હળદર એ ખભાના દુખાવામાં રાહત આપવા માટેનો એક સારો ઉપાય છે. હળદરમાં એન્ટીઓક્સીડેન્ટ, કેલ્શિયમ અને દર્દ નિવારક ગુણ હોય છે, જેનો ઉપયોગ હાડકાના વિકારોથી બચવા માટે કરી શકાય છે. આ સાથે ખભામાં દુખાવો થતો હોય તો હળદરનું દૂધ કે હળદરનું પાણી પીવાથી દુખાવામાં આરામ મળે છે. આ સાથે સંધિવાથી થતા ખભાના દુખાવામાં તાત્કાલિક રાહત આપવામાં પણ તે મદદરૂપ છે.

આદુનો ઉપયોગ ખભાના દુખાવામાં રાહત આપવા માટે કરવામાં આવે છે. આદુ એક ખૂબ જ અસરકારક ઔષધિ છે, જેનાથી ખભાના દુખાવાની સાથે-સાથે બળતરાથી પણ છુટકારો મળે છે.

એરંડાનો ઉપયોગ ખભાના દુખાવાની આયુર્વેદિક સારવાર માટે કરી શકાય છે. એરંડામાં વાત અને પિત્ત દોષ દૂર કરવાના ગુણો છે. તેથી ખભાના દુખાવામાં અસરગ્રસ્ત ભાગ પર એરંડાના પાનનો લેપ કરવાથી દુખાવામાં આરામ મળે છે. આ સિવાય એરંડાના તેલથી ખભા પર માલિશ કરવાથી પણ દુખાવો અને સોજો ઓછો થાય છે.

યોગરાજ ગૂગળ ખભાના દુખાવામાં ફાયદાકારક છે, યોગરાજ ઘણા કુદરતી ઘટકોથી બનેલું છે, જે દુખાવામાં રાહત અને વાતને શાંત કરવામાં મદદરૂપ છે. તેથી ખભાના દુખાવાની સમસ્યાથી છુટકારો મેળવવા માટે યોગરાજનું નિયમિત સેવન કરો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ખભાના દુખાવાની આયુર્વેદિક સારવારમાં અશ્વગંધાનો સમાવેશ કરી શકાય છે. હકીકતમાં ખભાના દુખાવાથી પીડાતા દર્દીઓએ ઘી અને મધ સાથે અશ્વગંધા પાવડરનું સેવન કરવું જોઈએ, તેનાથી ખભાના દુખાવામાં આરામ મળે છે.

ખભાના દુખાવાની આયુર્વેદિક સારવારમાં ચક્રમર્દને ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે ચક્રમર્દ એક આયુર્વેદિક દવા છે જેના પાંદડા, મૂળ અને બીજનો ઉપયોગ પીડા અને બળતરા જેવા રોગોની સારવાર માટે થાય છે. આ સાથે ચક્રમર્દના પાનને એરંડાના તેલમાં ઉકાળીને અસરગ્રસ્ત જગ્યા પર લગાવવાથી દુખાવો અને સોજો ઓછો થાય છે.

જોકે તમારે તબીબી સારવાર દરમિયાન આ બધા આયુર્વેદિક ઉપાયો અપનાવવા જોઇએ નહી. કારણ કે તેનાથી શરીરને નુકસાન થઈ શકે છે. આ સાથે એ વાતની કાળજી લો કે આયુર્વેદિક ઉપચાર માટે નિયમિત અને યોગ્ય ડોઝની જરૂર પડે છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!