ઘરબેઠા યૌન શક્તિ વધારવી હોય તો ભોજનમાં શામેલ કરો આ વસ્તુઓ, ખાતાની સાથે જ પાર્ટનરને કરી શકશો ખુશ.

દોસ્તો યૌન શક્તિ વધારવા માટે ઘણા ઘરગથ્થુ ઉપાયો છે અને આ ઉપાયો સલામત પણ છે. જો તમે સંભોગ દરમિયાન વહેલા વીર્યસ્ખલન કરો છો તો તમારા પાર્ટનર આનાથી બિલકુલ ખુશ થશે નહીં, તેથી સંભોગ દરમિયાન મોડું સ્ખલન કરવું તમારા માટે સારું છે. આ માટે તમારી જાતીય શક્તિ સારી હોવી જોઈએ. આવી સ્થિતિમાં આજના આ લેખમાં અમે તમને જાતીય શકિત વધારવાના કેટલાક ઉજય વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ.

લવિંગ પુરુષોમાં જાતીય સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. લવિંગમાં મળી આવતા પોષક તત્વો પુરુષોમાં ઉત્તેજના વધારવામાં સક્ષમ છે. આ ઉપરાંત લવિંગ શીઘ્ર સ્ખલનની સમસ્યાને દૂર કરે છે

શીઘ્ર સ્ખલનને દૂર કરવા માટે કાળી મુસળીનું સેવન ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કાળી મુસળીનું સેવન પુરુષોમાં શુક્રાણુઓની સંખ્યા વધારવામાં અસરકારક છે. કાળી મુસળી જાતીય શક્તિ વધારે છે અને શરીરને પણ મજબૂત બનાવે છે. વળી કાળી મુસળી શુક્રાણુઓની સંખ્યા અને ગુણવત્તામાં પણ વધારો કરે છે.

કાચું લસણ પુરુષોમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોન વધારવામાં મદદરૂપ છે. લસણમાં મોટી માત્રામાં વિટામિન અને સેલેનિયમ પણ જોવા મળે છે, જે સ્પર્મની ગુણવત્તા સારી બનાવે છે. ટેસ્ટોસ્ટેરોન એ એક હોર્મોન છે જે પુરુષોના અંડકોષમાં ઉત્પન્ન થાય છે. આ સાથે લસણમાં રહેલું એલિસિન પુરુષ હોર્મોનને યોગ્ય રાખે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

અંજીર અને કિસમિસના સેવનથી પુરુષોમાં શુક્રાણુઓની સંખ્યા વધે છે અને સ્ત્રીઓમાં વંધ્યત્વની સમસ્યા દૂર થાય છે, પુરુષોની પ્રજનન ક્ષમતા વધે છે. અંજીર અને કિસમિસનું સેવન હૃદય, આંખો, ત્વચા અને વાળ માટે પણ ફાયદાકારક છે.

કિસમિસ અને મધના નિયમિત સેવનથી પુરુષોમાં શુક્રાણુઓની સંખ્યામાં ઝડપથી વધારો થાય છે. આ સાથે જ શુક્રાણુઓની ગુણવત્તામાં પણ સુધારો થાય છે. કિસમિસ અને મધનું સતત 40-45 દિવસ સુધી સેવન કરવાથી પુરૂષોમાં ઉંઘની વિકૃતિ, શીઘ્રસ્ખલન, ધાતુની નબળાઈ, નપુંસકતા, વીર્ય ઓછું આવવી વગેરે સમસ્યાનો અંત આવે છે.

અળસીના સેવનથી શુક્રાણુઓની સંખ્યામાં વધારો થાય છે. અળસીના બીજ પુરુષોમાં વંધ્યત્વ દૂર કરે છે અને વીર્ય અને પ્રજનન ક્ષમતામાં વધારો કરે છે. આ સાથે અળસીનું સેવન પુરુષોમાં પ્રોસ્ટેટ કેન્સરના જોખમો સામે પણ રક્ષણ આપે છે.

સૂકી દ્રાક્ષ ખાવાથી પુરૂષોમાં જાતીય નબળાઈની સમસ્યા દૂર થાય છે. સૂકી દ્રાક્ષમાં એમિનો એસિડ ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે, જે જાતીય નબળાઈને દૂર કરે છે અને પુરુષોમાં કામેચ્છા વધારે છે. દરરોજ દૂધમાં ઉકાળીને 8-10 સૂકી દ્રાક્ષનું સેવન કરવાથી પુરુષોના શુક્રાણુઓની સંખ્યા અને ગુણવત્તા વધે છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!