વજન વધારાથી ગેરંટી સાથે એક મહિનામાં મળશે આરામ, બની જશો એકદમ ફિટ એન્ડ ફાઈન.

દોસ્તો સમગ્ર વિશ્વમાં ઘણા લોકો મોટાપો ની સમસ્યાનો સામનો કરી રહ્યા છે. મોટાપો એક એવી સમસ્યા છે જેમાં વિશ્વભરમાં લગભગ 160 કરોડ લોકો પીડાય છે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે આયુર્વેદમાં એવી ઘણી વસ્તુઓ મળી આવે છે, જેનાથી સ્થૂળતાની સમસ્યાથી સરળતાથી છુટકારો મેળવી શકાય છે.

દૂધીના રસના ઉપયોગથી તમે ઝડપથી વધતા વજનની સમસ્યાથી છુટકારો મેળવી શકો છો. દૂધીનો રસ માત્ર વજન ઘટાડવામાં જ અસરકારક નથી પરંતુ તે ઘણા સ્વાસ્થ્ય લાભો પણ ધરાવે છે. વળી દૂધીનો રસ આસાનીથી ઘરે બનાવી શકાય છે.

દૂધીના રસમાં એનર્જી, કાર્બોહાઇડ્રેટ, વિટામિન એ, વિટામિન બી1, વિટામિન બી2, વિટામિન બી3, વિટામિન સી, કેલ્શિયમ, પ્રોટીન, પોટેશિયમ, આયર્ન, ફાઇબર, સોડિયમ અને ફોસ્ફરસ જેવા પોષક તત્વો મળી આવે છે.

જો આપણે દૂધીનો જ્યુસ બનાવવાની રીત વિશે વાત કરીએ તો એક કપ પાણીમાં 2 ચમચી ફુદીનો, 2 ચમચી લીલા ધાણા, આદુનો ટુકડો, એક ચપટી કાળું મીઠું અને અડધી ચમચી લીંબુ અને બાફેલી દુધુમિક્સ ઉમેરી મિક્સ કરીને સેવન કરી શકાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

દૂધીના જ્યુસનું સેવન કરવાથી સ્થૂળતાની સમસ્યાથી છુટકારો મેળવી શકાય છે. દૂધીમાં ભરપૂર પ્રમાણમાં ફાઈબર જોવા મળે છે અને તેમાં ચરબીનું પ્રમાણ પણ નહિવત્ હોય છે. વળી દૂધીનો રસ દરરોજ પીવાથી શરીરમાં એનર્જી લેવલ જળવાઈ રહે છે જેથી વારંવાર ભૂખ લાગતી નથી. જે લોકો વજન ઓછું કરવા માગે છે તેમના માટે દૂધીનો રસ વધુ સારો વિકલ્પ માનવામાં આવે છે.

દૂધીના રસમાં ખૂબ જ ઓછી માત્રામાં કેલરી જોવા મળે છે, જેનાથી વજન ઓછું કરવામાં સરળતા રહે છે. દરરોજ દૂધીનો રસ પીવાથી કેલરીમાં ઘટાડો થાય છે જે શરીરમાં વજન વધારે છે, જેના કારણે શરીરનું વજન નિયંત્રણમાં રહે છે.

દૂધીનો રસ પીવાથી શરીરમાં રહેલી વધારાની ચરબી ઝડપથી નીકળી જાય છે. જેનાથી વજન ઓછું કરવામાં સરળતા રહે છે. વાસ્તવમાં દૂધીના રસમાં ફ્લેવોનોઈડ્સ જેવા એન્ટીઓક્સીડેન્ટની પૂરતી માત્રા હોય છે, જે સ્થૂળતાની સમસ્યાથી સરળતાથી છુટકારો મેળવી શકે છે. આ સાથે દૂધી એક બાયોએક્ટિવ કમ્પાઉન્ડ તરીકે ઓળખાય છે જે શરીરને ફિટ રાખવામાં અત્યંત ફાયદાકારક છે.

દૂધીના જ્યુસમાં પ્રોટીનની માત્રા મળી આવે છે, જે શરીરના વજનને નિયંત્રિત કરવામાં સરળ બનાવે છે. સંશોધકોના મતે, તમારા દૈનિક આહારમાં દૂધી ઉમેરવાથી શરીરનું વજન ઘટાડી શકાય છે. દૂધીના જ્યુસનું રોજ સેવન કરવાથી ભૂખ ઓછી લાગે છે, જે લોકો પોતાનું વજન ઓછું કરવા માગે છે તેમને ઘણો ફાયદો થાય છે.

દૂધીના રસનું સેવન કરવાથી શરીરનું મેટાબોલિઝમ વધે છે, જેનાથી વજન ઓછું કરવામાં સરળતા રહે છે. વળી દૂધીના રસમાં હાજર વિટામિન બી અને ફાઈબર પાણીમાં ભળીને શરીરના મેટાબોલિઝમના સ્તરને સુધારવાનું કામ કરે છે, જે પાચનતંત્રને સક્રિય રાખે છે. આ સાથે શરીરની સારી પાચનક્રિયાને કારણે વજન પણ સંતુલિત રહે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

દૂધીના જ્યુસમાં ઘણા બધા મિનરલ્સ અને વિટામિન્સ હોય છે, જેનાથી વજન ઓછું કરવામાં સરળતા રહે છે. દરરોજ સવારે ખાલી પેટે દૂધીના રસનું સેવન કરવાથી તમે સ્થૂળતાથી ઝડપથી છુટકારો મેળવી શકો છો.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!