સાંધાના દુખાવાનો મળી ગયો ઈલાજ, ગેરંટી સાથે આ પાન ખાવાથી મળશે આરામ.

દોસ્તો બિલી એક પ્રકારનું વૃક્ષ છે, જેના પાંદડાનો ઉપયોગ આયુર્વેદમાં દવા તરીકે થાય છે. આયુર્વેદમાં બિલીના પાન ઉપરાંત બાલના ફળનો પણ દવા બનાવવામાં ઉપયોગ થાય છે. બિલીના પાનને હિંદુ ધર્મમાં ખૂબ જ પવિત્ર માનવામાં આવે છે અને તે ભગવાન શિવને ચઢાવવામાં આવે છે.

બિલીના પાન ખાવાથી શારીરિક અને માનસિક સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. બિલીના પાંદડામાં ઘણા પોષક તત્વો મળી આવે છે જે સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત વિવિધ સમસ્યાઓને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.

હ્રદયના દર્દીઓ માટે બિલીના પાન ખાવાથી ખૂબ જ ફાયદો થાય છે. બિલીના પાનને બારીક પીસીને તેનો ઉકાળો બનાવો અને દરરોજ તેનું સેવન કરો. આમ કરવાથી હાર્ટ એટેક અને સ્ટ્રોક જેવા વિવિધ હૃદય રોગના જોખમને ટાળી શકાય છે. વળી હૃદયને સ્વસ્થ રાખવા માટે બિલીના પાનમાંથી બનાવેલો ઉકાળો રોજ પીવો ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

મોં સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટે બાલના પાન ખાવાથી ખૂબ જ ફાયદો થાય છે. મોઢામાં થતા અલ્સરની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે બિલીના પાનને ધોઈને રોજ ચાવો. બિલીના પાન ખાવાથી મોઢાની અંદરના તમામ બેક્ટેરિયા મરી જાય છે, જેના કારણે દાંત અને પેઢાને લગતી સમસ્યાઓથી પણ બચી શકાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

બિલીના પાન ખાવાથી વારંવાર આવતા તાવની સમસ્યા દૂર થાય છે. વળી તાવ આવે ત્યારે બિલીના પાનનો ઉકાળો પીવો જોઇએ. બિલીના તાજા પાનનો ઉકાળો બનાવીને તેને 1 થી 2 ગ્લાસ પાણીમાં ભેળવીને ઉકાળીને પીવો. વળી સારી રીતે ઉકાળ્યા પછી, બિલીના પાનનો ઉકાળો તૈયાર થઈ જશે. આ ઉકાળો થોડો ગરમ કરીને પીવો, આમ કરવાથી સખત તાવ મટે છે.

બિલીના પાન ખાવાથી ગેસની સમસ્યા દૂર થાય છે. પેટમાં ગેસની સમસ્યા દૂર કરવા માટે એક ગ્લાસ બિલીના પાન, હરસિંગરના પાન અને થોડું મીઠું નાખીને તેને ગરમ કરો. હવે ઉકાળાને ઠંડુ થવા દો અને તેનું સેવન કરો, તેનાથી ગેસની સમસ્યા દૂર થશે.

બિલીના પાન ખાવાથી સાંધાનો દુખાવો મટે છે. જે સાંધાના ભાગમાં દુખાવો થતો હોય ત્યાં પાટો લગાવવાથી સાંધાના દુખાવામાં આરામ મળે છે. આ સિવાય બિલીના પાન ખાવાથી પણ જાતીય વિકૃતિઓ દૂર થાય છે. વળી પુરૂષોમાં થતી જાતીય સમસ્યાઓને દૂર કરવા માટે બિલીના પાનનું પેસ્ટ લો અને તેને ગુપ્ત ભાગ પર લગભગ 40 દિવસ સુધી લગાવો, તેનાથી સમસ્યા દૂર થઈ જશે.

ડાયાબિટીસના દર્દીઓ માટે બિલીના પાન ખાવા ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. બિલીના પાનમાંથી બનેલી ગોળી રોજ સવારે ખાવાથી ડાયાબિટીસની સમસ્યા મટે છે. વળી ગોળીઓ બનાવવા માટે 20 બિલીના પાન, 20 લીમડાના પાન અને 10 તુલસીના પાન લો, આ બધાને એકસાથે પીસી લો અને તેની પેસ્ટ બનાવો અને નાની ગોળીઓ બનાવીને સૂકવી લો. આ ગોળીઓ સારી રીતે સુકાઈ જાય પછી તેનું સેવન કરો.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!