ઝટપટ કોલેસ્ટ્રોલ આવી જશે કાબૂમાં, હૃદયરોગથી મળશે આરામ, 100% ગેરંટી સાથે દેખાવા મળશે પરિણામ.

દોસ્તો શરીરના દરેક અંગમાં રહેલા ફેટી પદાર્થને કોલેસ્ટ્રોલ કહેવામાં આવે છે. કોલેસ્ટ્રોલને હાઈપરકોલેસ્ટેરોલેમિયા, હાઈપરલિપિડેમિયા અને હાઈપરલિપોપ્રોટીનેમિયા તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. વળી વિવિધ શારીરિક કાર્યો કરવા માટે શરીરમાં યોગ્ય માત્રામાં કોલેસ્ટ્રોલ જરૂરી છે. કોલેસ્ટ્રોલ શરીરમાં હોર્મોન્સ, વિટામીન-ડી અને અન્ય પ્રકારના પદાર્થોનું ઉત્પાદન કરવામાં મદદ કરે છે, જે ખોરાકને પચાવવામાં સરળ બનાવે છે.

આ સિવાય કોલેસ્ટ્રોલ શરીરમાં વિટામિન એ, વિટામિન ડી, વિટામિન-ઇ અને વિટામિન-કેના શોષણમાં મદદ કરે છે, પરંતુ લોહીમાં કોલેસ્ટ્રોલ વધુ હોવાને કારણે ધમનીઓ સંબંધિત રોગોનું જોખમ વધી જાય છે.

આવી સ્થિતિમાં આજના આ લેખમાં અમે તમને કોલેસ્ટ્રોલ ને કાબૂમાં રાખવાના કેટલાક ઉપાય વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ, જે નીચે મુજબ છે.

કોલેસ્ટ્રોલને કાબૂમાં રાખવા માટે આમળાનું સેવન ફાયદાકારક છે કારણ કે આમળામાં ભરપૂર વિટામિન-સીની સાથે એન્ટીઑકિસડન્ટ ગુણો પણ હોય છે. આ સિવાય આમળાના રસમાં હાઈપોલિપિડેમિક ગુણો પણ જોવા મળે છે, જે શરીરમાં ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલ અને કુલ કોલેસ્ટ્રોલને ઘટાડે છે અને સારા કોલેસ્ટ્રોલને વધારવામાં મદદ કરે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ગ્રીન ટીમાં એન્ટીઓક્સીડેન્ટ ગુણ હોય છે, જે લોહીમાં હાજર કોલેસ્ટ્રોલના સ્તરને સામાન્ય રાખવામાં મદદ કરે છે અને સારા કોલેસ્ટ્રોલના સ્તરને વધારવામાં મદદરૂપ થાય છે. વળી વધતા કોલેસ્ટ્રોલને ઘટાડવા માટે, તમે દિવસમાં ઓછામાં ઓછા બે કફા ગ્રીન ટીનું સેવન કરી શકો છો.

આ સાથે વધતા કોલેસ્ટ્રોલને ઘટાડવા માટે અળસીના બીજમાંથી બનાવેલ પાવડરનું સેવન કરી શકાય છે. અળસીના બીજમાં ભરપૂર પ્રમાણમાં ફાઈબર હોય છે, જે કુલ કોલેસ્ટ્રોલ અને ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલના સ્તરને ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

નારંગીના રસનો ઉપયોગ આયુર્વેદમાં કોલેસ્ટ્રોલ ઘટાડવા માટે દવા તરીકે કરવામાં આવે છે. કારણ કે નારંગીના રસમાં હાઈપોલિપિડેમિક ગુણ હોય છે, જે લોહીમાં હાજર ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલની માત્રાને ઘટાડવામાં અને સારા કોલેસ્ટ્રોલને વધારવામાં મદદ કરે છે. આ સાથે કોલેસ્ટ્રોલને સામાન્ય રાખવા માટે, તમે દરરોજ નાસ્તા પછી નારંગીનો રસ પી શકો છો.

ડુંગળી વધતા કોલેસ્ટ્રોલને ઘટાડવામાં ફાયદાકારક છે. નિષ્ણાતોના મતે સૂકી ડુંગળીમાં હાઈપોલિપિડેમિક અને એન્ટીઓક્સીડેન્ટ ગુણો જોવા મળે છે, જે કોલેસ્ટ્રોલ ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. તેથી કોલેસ્ટ્રોલ ઘટાડવા માટે ડુંગળીનું સેવન ફાયદાકારક છે.

દાડમનો રસ કોલેસ્ટ્રોલને નિયંત્રિત કરી શકે છે કારણ કે દાડમમાં એન્ટીઓક્સીડેન્ટ ગુણ હોય છે, જે સારા કોલેસ્ટ્રોલના સ્તરને વધારવામાં અને હાનિકારક કોલેસ્ટ્રોલના સ્તરને ઘટાડવામાં મદદ કરી શકે છે. આ માટે તમે રોજ દાડમના રસનું સેવન કરી શકો છો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!