આ ચાનું સેવન કરી લેશો તો અમૃત સમાન થશે ફાયદા, રોગ પ્રતિકારક શક્તિમાં થશે વધારો, જાણો ચા બનાવવાની રીત.

દોસ્તો સામાન્ય રીતે દરેક ભારતીયના ઘરમાં સવારે ઉઠીને ચા પીવામાં આવતી હોય છે. આ ચા લીંબુની, ગ્રીન ટી અને આદુની ચા હોઈ શકે છે. ચા પીતાની સાથે જ દિવસની શરૂઆત થઈ જાય છે અને દરેક વ્યક્તિ સ્ફૂર્તિ અનુભવે છે.

પરંતુ આજે અમે તમને આદુ લીંબુ ની ચા પીવાના ફાયદાઓ વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ. તમને જણાવી દઈએ કે જો તમે આદુ અને લીંબુની ચા શિયાળાની ઋતુમાં પીવાનું શરૂ કરી દો છો તો તમને ઘણા લાભ થાય છે.

જો તમે આદુ અને લીંબુની ચા બનાવીને પીવા લાગો છો તો વજનને નિયંત્રિત કરી શકાય છે. હકીકતમાં આદુમાં એવા ગુણ મળી આવે છે, જે ભૂખ લાગવાની સમસ્યા થી બચાવે છે. જ્યારે લીંબુમાં એવા ગુણધર્મો મળી આવે છે, જે ચરબીની માત્રા ઓછી કરવાનું કામ કરે છે. તેથી જો તમે લીંબુ અને આદુની ચા બનાવીને પીવાનું શરૂ કરી દેશો તો આસાનીથી વજન ઓછું કરી શકાય છે.

જો તમે હૃદય રોગનો કરી રહ્યા છો તો પણ આદુ અને લીંબુની ચા બનાવીને પી શકો છો. હકીકતમાં લીંબુમાં વિટામિન સી મળી આવે છે, જે લોહીને ઘટ્ટ થતા રોકે છે. જેનાથી તમે હાર્ટ એટેકનો સામનો કરી શકશો નહીં. આ સાથે જો આપણે આદુ ની વાત કરીએ તો તેમાં એન્ટિ ઇન્ફ્લેમેટરી ગુણ મળી આવે છે, જે શરીરમાં લોહીના ખરાબ પ્રભાવને રોકે છે અને લોહી યોગ્ય રીતે પરિભ્રમણ કરી શકે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

સામાન્ય રીતે પ્રેગ્નન્સી દરમિયાન ઊલટી અને ઉબકા ની સમસ્યા રહેતી હોય છે. જો તમે પણ આ સમસ્યાનો સામનો કરી રહ્યા છો તો તમારે ભોજન કરતી વખતે આદુ અને લીંબુની ચા બનાવીને પીવાનું શરૂ કરી દેવું જોઈએ. હકીકતમાં આ બંનેમાં એવા ગુણધર્મો મળી આવે છે, જે ઊલટી અને ઉબકાની સમસ્યાથી રાહત આપવાનું કામ કરે છે.

સામાન્ય રીતે મોટાભાગના રોગોથી બચવા માટે આપણા શરીરની રોગ પ્રતિકારક શક્તિ મજબૂત હોવી ખૂબ જરૂરી છે. જો તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિ મજબૂત હશે તો તમે ઘણા રોગોથી છુટકારો મેળવી શકશો. આવામાં તમારે આદુ અને લીંબુની ચા બનાવીને પીવાનું શરૂ કરી દેવું જોઇએ. કારણ કે આ બન્નેમાં વિટામીન સી અને એન્ટી તો મળી આવે છે, જે રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારીને વાયરલ રોગોથી તમને રાહત આપે છે.

આજના આધુનિક સમયમાં મોટા ભાગના લોકો વાળ સંબંધિત સમસ્યાઓનો સામનો કરી રહ્યા છે. જો તમે પણ આવા લોકો માંથી એક છો તમારે આદુ અને લીંબુની ચા બનાવીને પીવી જોઇએ. કારણ કે આદુમાં સિલિકોન મળી આવે છે, જે વાળના પોષણ અને વિકાસમાં મદદરૂપ થાય છે. જ્યારે લીંબુ પણ વાળ માટે ઉપયોગી માનવામાં આવે છે. આદુ અને લીંબુની ચા બનાવીને પીવાથી વાળ એકદમ સારા થઈ જશે અને વાળને પોષણ પણ મળી રહેશે.

તમારે આદુ અને લીંબુની ચા બનાવવા માટે આદુ તથા લીંબુ ની જરૂર પડશે. આ માટે તમારે સૌથી પહેલા 1 ગ્લાસ પાણી ગરમ કરવા માટે મૂકવું પડશે અને તેમાં આદુના ટૂકડામાં લીંબુનો રસ ઉમેરવો જોઈએ. હવે જ્યારે પાણી બરાબર ઉકળવા લાગે ત્યારે તેને નીચે ઉતારી ઠંડું થવા દેવું જોઈએ. હવે આ પાણીનું સેવન કરવાથી તમે ઘણા રોગોથી દૂર રહી શકશો.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!