મોઢામાંથી આવતી દુર્ગંધ કાયમ માટે થઈ જશે દૂર, માત્ર કરી લો આ ઔષધિનું સેવન, 100% દેખાવા મળશે ફેરફાર.

 

આયુર્વેદ અનુસાર અક્કલકરો એક એવી દવા છે, જેના છોડ ભારતમાં દરેક જગ્યાએ જોવા મળે છે. અક્કલકરોના ઔષધીય ગુણોને કારણે તે સારા સ્વાસ્થ્યની સાથે અનેક શારીરિક સમસ્યાઓને દૂર કરીને શરીરને સ્વસ્થ રાખવામાં મદદરૂપ છે. આ સિવાય જો તુલસીની વાત કરીએ તો તુલસીનો ઉપયોગ પૂજાથી લઈને અનેક સ્વાસ્થ્ય લાભો પ્રદાન કરવા માટે કરવામાં આવે છે.

તુલસીમાં રહેલા ઔષધીય ગુણો સારા સ્વાસ્થ્યની સાથે રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવામાં મદદરૂપ છે. આ સિવાય તુલસી ઘણી બધી શારીરિક સમસ્યાઓને દૂર કરીને શરીરને સ્વસ્થ રાખવામાં મદદરૂપ છે. હવે જો આપણે અક્કલકરો અને તુલસીના બીજના ફાયદાઓ વિશે વાત કરીએ તો અક્કલકરો અને તુલસીના બીજમાં રહેલા ઔષધીય ગુણો સારા સ્વાસ્થ્યની સાથે સાથે ઘણી શારીરિક સમસ્યાઓ જેમ કે શરદી, માસિક દરમિયાન સમસ્યાઓ અને તણાવ ઘટાડવાની સાથે અન્ય શારીરિક સમસ્યાઓને દૂર કરવામાં પણ મદદ કરે છે.

માસિક ધર્મ દરમિયાન થતી સમસ્યાઓને દૂર કરવા માટે અક્કલકરો અને તુલસીના બીજનું સેવન ફાયદાકારક છે. માસિક ધર્મની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે અકરકા અને તુલસીના બીજનો ઉકાળો બનાવીને સવાર-સાંજ આ ઉકાળો પીવાથી માસિક ધર્મ દરમિયાન પેટનો દુખાવો અને વધુ પડતો રક્તસ્ત્રાવ મટે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

શરદી અને ફ્લૂની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે અક્કલકરો અને તુલસીના બીજનું સેવન ફાયદાકારક છે. અક્કલકરો અને તુલસીના બીજમાં એન્ટિ-બેક્ટેરિયલ અને એન્ટિ-વાયરલ ગુણો જોવા મળે છે. વળી શરદીને મટાડવાની સાથે તેઓ વાયરસ અને બેક્ટેરિયાથી થતા ચેપ સામે રક્ષણ આપવામાં પણ મદદ કરે છે.

માથાના દુખાવાની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે અક્કલકરો અને તુલસીના બીજનો ઉપયોગ પણ ફાયદાકારક છે. આ માટે અક્કલકરો અને તુલસીના બીજને પીસીને પેસ્ટ બનાવો. હવે આ પેસ્ટને માથા પર લગાવવાથી માથાના દુખાવામાં આરામ મળે છે.

અક્કલકરો અને તુલસીના બીજનું સેવન તણાવ ઘટાડવા માટે પણ ફાયદાકારક છે. તણાવપૂર્ણ પરિસ્થિતિમાં અક્કલકરો અને તુલસીના બીજનો ઉકાળો લેવાથી તણાવ ઓછો કરી શકાય છે. તેથી અક્કલકરો અને તુલસીના બીજનો ઉકાળો સ્ટ્રેસથી પીડિત લોકો માટે ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે.

અક્કલકરો અને તુલસીના બીજનું સેવન જાતીય નબળાઈને દૂર કરવા માટે પણ ફાયદાકારક છે. અક્કલકરો અને તુલસીના બીજને દૂધમાં મિક્ષ કરીને ખાવાથી યૌન નબળાઈની સમસ્યા દૂર થઈ શકે છે. વળી જાતીય નબળાઈને દૂર કરવા માટે આ મિશ્રણનું નિયમિતપણે સવાર-સાંજ સેવન કરી શકાય છે.

સામાન્ય રીતે ઋતુ બદલાવાના કારણે થતા તાવની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે અક્કલકરો અને તુલસીના બીજનું સેવન ફાયદાકારક છે. આ માટે અક્કલકરો અને તુલસીના બીજનો ઉકાળો બનાવવો જોઈએ અને આ ઉકાળો દિવસમાં 2 થી 3 વાર લેવાથી તાવમાં આરામ મળે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

મોઢામાંથી આવતી દુર્ગંધની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે અક્કલકરો અને તુલસીના બીજનો ઉપયોગ ફાયદાકારક છે. આ માટે અક્કલકરો, કાળા મરી, મીઠું અને તુલસીના બીજને પીસીને પેસ્ટ બનાવો. હવે આ પેસ્ટથી રોજ બ્રશ કરવાથી મોંમાંથી આવતી દુર્ગંધની સમસ્યા દૂર થઈ શકે છે. આ સિવાય તે દાંત અને પેઢાંની સમસ્યાને દૂર કરવામાં પણ મદદરૂપ છે.

અક્કલકરો અને તુલસીના બીજનું સેવન પાચન સ્વાસ્થ્ય માટે પણ ફાયદાકારક છે. અક્કલકરો અને તુલસીના બીજનો ઉકાળો પીવાથી પાચનક્રિયામાં સુધારો થાય છે અને પાચનતંત્ર મજબૂત રહે છે. આ સિવાય આ ઉકાળો પેટના દુખાવા અને પેટ સંબંધિત અન્ય સમસ્યાઓને દૂર કરવામાં પણ મદદ કરે છે.

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!