100થી વધારે બીમારીઓ દૂર કરવી હોય તો આજથી જ ખાવાનું શરૂ કરી દો આ પાન, મોંઘી દવાઓ વગર બીમારીઓથી મળશે મુક્તિ.

દોસ્તો તુલસીના બીજ અને પાનમાં ઘણા પોષક તત્વો મળી આવે છે, જેને એકસાથે ખાવાથી ઘણા ફાયદા મેળવી શકાય છે. આયુર્વેદમાં તુલસીના બીજ અને સોપારીના પાનનો ઉપયોગ ખૂબ જ ફાયદાકારક દવા તરીકે થાય છે. તમને જણાવી દઈએ કે તુલસી અને સોપારી પાનની તાસિર ગરમ હોય છે, જે તમને ઘણા લાભ આપવામાં મદદ કરી શકે છે.

તુલસીના બીજમાં પ્રોટીન, કાર્બોહાઇડ્રેટ, કેલ્શિયમ, આયર્ન, સોડિયમ, પોટેશિયમ, મેગ્નેશિયમ, ફોસ્ફરસ જેવા પોષક તત્વો મળી આવે છે. આ સિવાય તુલસીના બીજમાં વિટામિન A, વિટામિન C, વિટામિન E, વિટામિન K, વિટામિન B6 સાથે એન્ટિ-બેક્ટેરિયલ, એન્ટિ-ઑક્સિડન્ટ અને એન્ટિ-ફંગલ ગુણો પણ હોય છે.

જ્યારે પાનમાં પ્રોટીન, ચરબી, ફાઇબર, કાર્બોહાઇડ્રેટ, પોટેશિયમ, ફોસ્ફરસ, આયોડિન, કેલરી, નિકોટિન એસિડ, વિટામિન સી, વિટામિન એ, થાયમીન, ક્લોરોફિલ વગેરેમાં પોષક તત્વો જોવા મળે છે.

તુલસીના બીજ અને સોપારીના પાન ખાવાથી મોઢાની સમસ્યા દૂર થાય છે. તુલસી અને પાનમાં એન્ટી-બેક્ટેરિયલ ગુણ હોય છે, જે મોઢાને લગતી બીમારીઓની સાથે મોઢામાંથી આવતી દુર્ગંધને પણ દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. આ માટે પાનની અંદર તુલસીના બીજ નાખીને ગમે ત્યારે ચાવો, આમ કરવાથી મોં માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

તુલસીના બીજ અને પાન ખાવાથી દાંત અને પેઢા સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર થાય છે. હા, બેક્ટેરિયા અને ગંદકીના કારણે થતા પેઢામાં સોજાની સમસ્યા તુલસીના બીજ અને સોપારીના પાન ખાવાથી દૂર થાય છે. આ સિવાય તુલસીના બીજ અને પાન ખાવાથી દાંતમાં કેવિટી અને પાયોરિયાની સમસ્યાથી પણ બચી શકાય છે.

તુલસીના બીજ અને પાન ખાવાથી પાચનતંત્ર માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. હા, પાચન સંબંધી સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટે તુલસીના બીજ અને પાન રોજ ખાવાથી ફાયદો થાય છે. વળી કબજિયાતની સમસ્યા દૂર કરવા માટે દરરોજ તુલસીના બીજ અને પાનનું સેવન કરવાથી કબજિયાતની સમસ્યા દૂર થાય છે. તુલસીના બીજ અને પાન ખાવાથી ગેસ્ટ્રિક અલ્સર જેવી સમસ્યાથી પણ બચી શકાય છે.

તુલસીના બીજ અને પાન ખાવાથી તાવ અને શરદી જેવી સમસ્યાઓથી બચી શકાય છે. તાવ અને શરદી અને ફ્લૂની સમસ્યા હોય તો પાનની અંદર તુલસીના બીજ અને થોડું મધ ઉમેરી તેનું સેવન કરવાથી આ સમસ્યા દૂર થાય છે. તુલસીના બીજ અને પાન ખાવાથી પણ માથાનો દુખાવોની સમસ્યા દૂર થઈ શકે છે.

તુલસીના બીજ અને પાન ખાવાથી ઇજાગ્રસ્ત ભાગ અને તેમાં થતી સમસ્યાઓને દૂર કરવામાં મદદ મળે છે. તુલસીના બીજ અને પાનને રોજ ખાવાથી ઘા મટાડવામાં અને દુખાવો ઓછો કરવામાં મદદ મળે છે. આ સિવાય તુલસીના બીજ અને પાન ખાવાથી પણ જાતીય ઉત્તેજના વધારી શકાય છે.

તુલસીના બીજ અને પાન ખાવાથી ભૂખ ન લાગવાની સમસ્યા દૂર કરી શકાય છે. પાનમાં મળતા પોષક તત્વો ભૂખ વધારવામાં મદદ કરે છે. આ સાથે તુલસીના બીજ સાથે પાન ખાવાથી ભૂખ વધે છે, જે વજન વધારવા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!